Chủ tịch UBND tỉnh vừa có Quyết định số 2675/QĐ-UBND ngày 13 tháng 11 năm 2018 công nhận 06 trường trung học đạt chuẩn quốc gia đó là: Trường trung học cơ sở Phong Mỹ, huyện Phong Điền; Trường trung học cơ sở Đặng Hữu Phổ, huyện Quảng Điền; Trường trung học cơ sở Hàm Nghi, thành phố Huế; Trường trung học cơ sở Nguyễn Văn Linh, thành phố Huế; Trường trung học cơ sở Nguyễn Hoàng, thành phố Huế; Trường trung học cơ sở Trần Hưng Đạo, huyện A Lưới.